Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "MUABANGKINH.MATBANGCHOTHUE.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Dây treo chịu lực:

+ Dây gia cường Học bằng thép mạ, đường kính sợi thép 1mm đến 1,2mm  được bọc bằng lớp vỏ HDPE. Dây treo không làm sợi quang bên trong căng quá giới hạn cho phép trong điều kiện thi công , đảm bảo độ mềm dẻo khi thi công lắp đặt.

Sợi giá cường ( dây bện – aramid ) :

+ Tăng cường khả năng chịu lực kéo của cáp quang thuê bao, ít co rút
Ứng dụng :

Được sử dụng nhiều trong hệ thống CCTT , mạng lên quang , truyền dẫn  ……..ở khoảng cách xa.

Cáp quang treo 4FO hay vẫn được dân công nghệ gọi là cáp thuê bao 4FO, cáp FTTH 4FO, với tính linh hoạt trong thiết kế và sự vượt trội trong các tính năng. Cáp quang 4FO đã và đang là một loại cáp được ứng dụng rất rộng rãi trong các lĩnh vực của cuộc sống hiện nay.

Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết các đặc điểm, thông tin về sản phẩm này trong bài viết dưới đây.
Cáp quang treo Singlemode 4FO FTTH có cấu tạo như nào?

Cáp FTTH-4FO thuộc phân khúc cáp ITU-T G.65x, chúng hoạt động trong khoảng bước sóng 1310nm – 1550nm với chuẩn Singlemode và hỗ trợ truyền dẫn ghép kênh phân đoạn bước song thô (CWDM). Cáp quang treo Singlemode có kết cấu 4 sợi quang được bảo vệ vởi rất nhiều lớp cấu tạo khác nhau.

Dây cáp quang thuê bao 4FO ống lỏng có tẩm dầu và là loại dây cáp quang có dây gia cường được Học bằng thép mạ, đường kính sợi thép từ 1mm – 1,2mm. Lớp vỏ bọc sợi cáp được Học bằng lớp vỏ nhựa HDPE có tính đàn hồi cao mềm dẻo dễ uốn công khi thi công, lắp đặt, khó cắt khó cháy giúp hạn chế tối đa các rủi do đảm bảo tín hiệu đường truyền ổn định.



Có một điểm tương đồng với các loại cáp khác đó là trên vỏ của mỗi sợi cáp quang đều có có in nổi các thông tin cơ bản như hãng sản xuất, loại cáp, số mét để người dùng dễ dàng hơn khi sử phần lõi truyền dẫn được làm từ chất liệu thủy tinh hoặc nhựa Plasic chuyên sử dụng để truyền dẫn tín hiệu ánh sáng. Lõi sợi cáp mỏng nhỏ và tương đối dễ gãy khi bị gập cong.
Cáp quang 4FO khác gì so với cáp quang 2FO

Là hai loại dây cáp quang được ưa chuộng sử dụng rộng rãi trên thị trường tuy nhiên, giữa 2 loại cáp này lại có sự phân loại rõ rệt về phân khúc người dùng. Nếu như cáp quang 2FO được sử dụng chủ yếu cho việc kết nối mạng ở các hộ gia đình thì dây cáp quang 4FO lại được các doanh nghiệp ưa chuộng tin dùng.

Cáp 4FO Singlemode có cấu tạo 4 sợi quang truyền dẫn tín hiệu và bởi vậy trong quá trình triển khai và sử dụng hệ thống mạng doanh nghiệp, nhà máy hay thâm trí trong các phòng trung tâm dữ liệu luôn mang đến một giải pháp dự phòng hiệu quả với 2 sợi còn lại.

Đây được đánh giá là một giải pháp hoàn hảo tính tới thời điểm hiện tại, khi dây cáp quang 4FO giúp cho các doanh nghiệp dễ dàng kiểm tra và khắc phục khi có sự cố. Không chỉ vậy với giá thành chỉ 3.500 vnđ / mét cáp quang 4FO Cablexa còn là sự lựa chọn giúp tiết kiệm chi phí hiệu quả.
Đặc điểm của cáp quang treo 4FO hãng Cablexa

- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .

- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.

- Cáp 4FO Singlemode được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...

ại sao cáp quang 4FO Singlemode được ưa chuộng?

Như các bạn cũng biết dây cáp quang Singlemode này còn được gọi là cáp quang FTTH-4FO, cáp thuê bao, điều đó có nghĩa ngoài việc sử dụng để kết nối mạng Internet thông thường loại dây cáp này còn được dùng để kết nối đường thoại.

Dây cáp được các nhà mạng sử dụng rất nhiều bởi giá thành và ứng dụng của chúng trong hệ thống mạng dân dụng. Không chỉ có vậy, với đặc điểm có thể truyền tải tín hiệu ở khoảng cách lên đến 120Km dây cáp quang 4FO dễ dàng giúp giải quyết khó khăn, vấn nạn ở những môi trường, địa hình không thuận lợi.
Mua cáp Singlemode 4FO ở đâu?



Trên thị trường đang có rất nhiều những đơn vị cũng như thương hiệu cung cấp loại cáp này, tuy nhiên Cablexa chắc hẳn sẽ là một sự lựa chọn bạn không thể bỏ qua khi muốn tìm kiếm giải pháp hảo qua những sản phẩm chất lượng tốt, giá thành hợp lý.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTH 4 sợi

- Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655.
- Từ 2 – 12 sợi quang SMF.
- Cáp quang SM FTTH Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, sợi quang nằm trong và được bảo vệ chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường .
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
- Sợi cáp quang 4 sợi sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu.
- Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực, thích hợp lắp đặt nội thành, các vùng ven biển, ngập mặn...
- Cáp được thiết kế phù hợp để lắp đặt trên cột, trong nhà, bên ngoài, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.
- Lớp vỏ ngoài bằng nhựa HDPE, không bị suy giảm chất lượng do tia cực tím và bức xạ tử ngoại.
- Các thông số cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp quang treo Singlemode 4FO chính hãng

a. Loại sợi :Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

b. Đường kính trường mốt: Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng1310 nm,nằm trong phạm vi 8,6mmđến 9,5mm;

c.Sai số của đường kính trường mốt: Không vượt quá± 0,7mmgiá trị danh định.

d.Đường kính vỏ:

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125mm;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá± 1mmgiá trị danh định ;

e. Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

f.Độ tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa2 %.

g.Bước sóng cắt:Các giá trịλc vàλcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <1280 nm;

+ λcc≤ 1260 nm;

h. Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :< 0,40 dB/Km ;

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :< 0,30 dB/Km;

i. Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm:

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

j. Hệ số tán sắc của sợi :

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc của sợi đơn mốt thỏa mãn giá trị

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi : ≤ 0,20ps/ km1/2;

k. Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi :≥ 0,69 GPa;

l. Độ dốc tán sắc về không cực đại :0,093ps/nm2xkm.



Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
In tui giay Khi đó, túi giấy đã lấy lại vị thế của mình, Người ta bắt đầu in túi giấy nhiếu hơn, sử dụng túi giấy trong nhiều công việc khác nhau, in túi giấy với nhiều màu sắc và kiểu dáng bắt mắt
Dây tín hiệu âm thanh Cáp âm thanh cáp điều khiền alantek 18AWG bọc bạc chống nhiễu, Cáp điều khiển Alantek 16 AWG có lõi bằng đồng mạ thiếc, có lớp cách điện, có lớp bọc chống nhiễu, vỏ bọc Học bằng nhựa PVC mang sự an toàn cho

Dây mạng cat6A là một loại dây mạng có cấu tạo và thiết kế đặc biệt hơn so với những loại dây mạng khác. Đây là dây mạng có tính năng ưu việt được sử dụng cho nhu cầu lưu truyền dữ liệu với một tốc độ truyền dẫn cực nhanh trong một khoảng không gian rộng lớn hơn, xa hơn bình thường. Chính vì vậy, dây mạng cat6A ra đời đã đem lại những tiện ích đáng kể cho nhu cầu ngày càng lớn của khách hàng trong xã hội ngày nay.

Dây cáp mạng cat6A thông thường có thêm lớp vỏ bọc giáp hoặc nhựa ở phía bên ngoài để làm hạn chế sự nhiễu do tác động điện từ bên ngoài. Băng thông của cáp cat6A đạt tới 500 MHz, so sánh với cat6 thì lên tới gấp đôi, cung cấp hiệu suất tốt hơn và hỗ trợ ứng dụng 10 Gigabit Ethernet lên đến khoảng cách 100 m, đây được coi là tính năng hữu dụng của cat6A.

Đối với những loại dây cáp mạng cat6A, giá thành cao hơn so với những loại bình thường. Tuy nhiên chất lượng của nó cao hơn rất nhiều so với những dây mạng khác, nó cho phép có thể truyền dữ liệu với tốc độ cao ổn định và khoảng cách xa hơn. Với lõi cấu trúc chữ thập  và các vỏ nhựa bên ngoài có tác dụng bao bọc, bảo vệ dây tốt hơn, nhất là khả năng giảm nhiễu tối đa, chống chịu được những điều kiện môi trường và tác động của tự nhiên tốt hơn. Dây cáp mạng Cat6a có thể nói là sự lựa chọn hàng đầu cho các hệ thống sever, các trung tâm dữ liệu đòi hỏi băng thông lớn.

5. Nên sử dụng loại dây cáp mạng nào?

Có rất nhiều sự lựa chọn dây cáp mạng cho khách hàng, tuy nhiên, tùy vào điều kiện khác nhau mà bạn có thể chọn loại cáp cho phù hợp, những loại dây cáp mạng bấm sẵn, các loại dây mạng ngoài trời… tùy vào mục đích sử dụng và môi trường sử dụng dây mạng của mỗi người.



Tuy nhiên, hai loại dây đượ sử dụng nhiều hiện nay đó là dây mạng cat6 và dây mạng cat5e. Đây là hai loại dây mạng có thể đáp ứng được hầu hết nhu cầu của người tiêu dùng hiện nay, mà giá thành tương đối phù hợp. Với cáp mạng Cat6A có tính năng cao hơn những giá thành khá cao và các chi phí đầu tư cho hệ thống cũng không nhỏ. Nhưng đối với việc sử dụng dây cáp mạng cat6A hiện nay thì là lựa chọn khá đúng đắn bởi thời gian sử dụng được lâu dài và tốc độ lan truyền cao.

Đối với một hệ thống mạng hiện nay, dây mạng luôn đóng vai trò quan trọng và cần thiết. Hơn nữa, nó có vai trò to lớn trong cuộc sống con người với nhu cầu sử dụng internet ngày càng cao. Bạn muốn chọn một loại dây cáp mạng phù hợp với điều kiện và không gian làm việc? Đáp ứng được nhu cầu của mình? Hãy đến với Viễn Thông Xanh – Đơn vị uy tín về các loại dây cáp mạng có thể phục vụ đầy đủ cho nhu cầu của khách hàng. Việc lựa chọn một sợi dây mạng có ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả công việc và chất lượng cuộc sống của chính bạn, vì thế hãy là một người khách hàng thông minh!

 Với sự phát triển của công nghệ hiện đại, các thiết bị có khả năng kết nối mạng ngày càng nhiều, giá thành hợp lí, đáp ứng được các nhu cầu làm việc của người sử dụng cùng với đó là sự phát triển của các dịch vụ mạng mà phổ biến là mạng có dây.

Trong phạm vi bài viết dưới đây, chúng tôi sẽ cùng các bạn đi tìm hiểu về cáp mạng, một trong những phụ kiện thông dụng và phổ biến, giúp bạn có thêm những kiến thức bổ ích.

 1. Cáp mạng là gì?

Cáp mạng là các loại cáp làm từ các vật liệu khác nhau và chia mà nhiều loại, trong đó phổ biến nhất là cáp đồng và cáp quang. Cáp mạng được sử dụng nhiều trong lĩnh vực công nghệ thông tin với nhiệm vụ dẫn truyền tín hiệu thông tin kết nối với các loại máy tính lại với nhau, hình thành mạng lưới mạng hoàn chỉnh.

2. Phân loại cáp mạng

Thực tế, có rất nhiều loại cáp được tạo ra với mục đích khác nhau. Tuy vậy, trong phạm vi bài viết dưới đây, chúng tôi chỉ nhắc đến những loại cáp cơ bản trên thị trường được nhiều người sử dụng và có tính phổ biến cao.

* Có bốn loại cáp phổ biết là: CAT 5, CAT 5E, CAT 6 và CAT 6A.

Các loại cáp này có sự khác biệt nhưng không nhiều, vẫn phổ biến với các chuẩn kết nối chung bao gồm 8 sợi cáp nhỏ, được chia thành 4 cặp với các quy định về màu sắc như sau:

Cặp dây vàng: dây vàng và dây trắng vàng.

Cặp dây xanh lá: 1 dây xanh lá và 1 dây trắng xanh lá.

Cặp dây xanh dương: 1dây xanh dương và 1dây trắng xanh dương.

Cặp dây nâu: 1 dây nâu và 1 dây trắng



 a. Cáp mạng CAT 5:

Cáp mạng CAT 5 là loại cáp được sử dụng phổ biến nhất, giá thành rẻ nhất trên thị trường. Được thiết kế đạt các chuẩn như trên và thể có hoặc không có bọc kim loại chống nhiễu bao quanh cáp bao quanh 8 sợi cáp trước khi được bọc lớp vỏ nhựa bên ngoài. Cáp có lớp chống nhiễu là cáp FTP, cáp không có lớp chống nhiễu gọi là cáp UTP. Lõi của các dây cáp nhỏ có thể là 1 lõi đặc nhiều sợi bện. Lõi đặc giúp truyền tín hiệu tốt hơn. Tốc độ đường truyền dữ liệu tối đa là 100 Mbps.

b. Cáp mạng CAT 5E:

Cáp CAT 5E cũng giống như cáp CAT 5. Được sản xuất theo tiêu chuẩn kỹ thuật khắt khe hơn so với CAT 5.

Gần đâ, y hầu hết người dùng thường chọn cáp CAT 5E bởi lẽ giá của cũng không chênh lệch là bao. Mặt khác cáp này cho phép truyền dữ liệu tốt hơn rất nhiều 1000 Mbps, đông thời CAT 5E cho phép giảm nhiễu trong quá trình truyền tín hiệu tốt hơn hẳn so với cat 5.

c. Cáp mạng CAT 6

Được thiết kế với lõi nhựa chữ thập giúp phân tách hoàn toàn 4 cặp dây xoắn, dây cáp CAT 6 truyền tín hiệu truyền ổn định hơn, vượt xa cáp CAT 5 và CAT 5E. Tốc độ đường truyền của dây cáp tốt hơn rất nhiều so với hai loại cáp trên có thể đạt tới 10Gigabit/giây.

d. Cáp mạng CAT 6A

Cáp mạng CAT 6A truyền dữ liệu ổn định và xa hơn các loại cáp bên trên. Cũng sở hữu cấu trúc chữ thập và các vỏ nhựa được gia cố dày hơn. Với lớp vỏ chống nhiễu tối đa, chịu đựng điều kiện môi trường khắc nghiệt. Tốc độ đáp ứng ở mức 10 Gigabit với quãng đường xa.

Tuy vậy, giá thành của cáp CAT 6A rất cao. Cat 6A không được sử dụng phổ biến vì giá thành hơi cao của cáp. Thêm nữa, người dùng lại thường ít khai thác hết sức mạng của cáp.

Dây cáp mạng được biết đến là dây dẫn dạng xoắn làm từ kim loại hay hợp kim được chia thành nhiều loại khác nhau nhưng chủ yếu là cáp đồng và cáp quang bao bọc bên ngoài là một lớp vỏ nhựa cách điện. Dây cáp này thường được sử dụng trong lĩnh vực công nghệ thông tin với nhiệm vụ chuyền dẫn tín hiệu thông tin kết nối các máy tính lại với nhau, hình thành mạng lưới hoàn chỉnh. Dây cáp mạng thông minh với tính năng kết nối mạng đến các thiết bị điện thoại, máy tính với nhau, truy cập mạng nhanh chóng mà vô cùng ổn định.
Cùng với sự phát triển của công nghệ hiện đại các thiết bị có khả năng kết nối mạng ngày càng nhiều nhưng chúng ta không nên bỏ qua sản phầm thông minh này,dây mạng này được thiết kế nhỏ gọn, tiện dụng dễ dàng dàng trong việc vận chuyển và lắp đặt.giá thành lại hợp lí đáp ứng được các nhu cầu của người sử dụng.
Phân loại các loại dây cáp mạng

 Trên thực tế có rất nhiều loại cáp khác nhau được tạo ra với các mục đích khác nhau, tuy nhiên có một số loại cáp cơ bản trên thị trường được nhiều người sử dụng nhất và có tính phổ biến cao. Đó chính là những loại cáp sau đây:
Cáp mạng CAT 5

Cáp mạng CAT5 là loại cáp được sử dụng phổ biến nhất với